TÀI LIỆU, SỔ SÁCH KẾ TOÁN, BÁO CÁO THỰC TẬP TỐT NGHIỆP, CÁC PHẦN MỀM KẾ TOÁN EXCEL.
BẠN CẦN ĐĂNG NHẬP ĐỂ DOWNLOAD ĐƯỢC TÀI LIỆU
VÀ ĐỌC HƯỚNG DẪN DOWNLOAD ĐỂ CÓ THỂ DOWNLOAD TỐT NHẤT
TÀI LIỆU, SỔ SÁCH KẾ TOÁN, BÁO CÁO THỰC TẬP TỐT NGHIỆP, CÁC PHẦN MỀM KẾ TOÁN EXCEL.
BẠN CẦN ĐĂNG NHẬP ĐỂ DOWNLOAD ĐƯỢC TÀI LIỆU
VÀ ĐỌC HƯỚNG DẪN DOWNLOAD ĐỂ CÓ THỂ DOWNLOAD TỐT NHẤT

Trang ChínhPortal*Tìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cách tính thuế thu nhập tạm tính?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Hoale89
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm: : 4

Cách tính thuế thu nhập tạm tính? Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách tính thuế thu nhập tạm tính?   Cách tính thuế thu nhập tạm tính? I_icon_minitimeThu Jun 13, 2013 3:54 am

Anh ơi, em muốn hỏi về cách tính thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính ạ. cty e là cty thi công công trình, thường thì xong công trình mới xuất hóa đơn, có khi mất đến 4,5 tháng, nhưng tháng nào cũng có hóa đơn đầu vào mua vật tư, vậy phải làm thế nào ạ?, và cho em hỏi thêm là các chi phí nào thì có thể tính vào thuế tndn ạ? em cảm ơn!
Thiết Diện Vô Tư
Quản Lý Diễn Đàn
Quản Lý Diễn Đàn
Thiết Diện Vô Tư

Điểm: : 80

Bài gửiTiêu đề: Re: Cách tính thuế thu nhập tạm tính?   Cách tính thuế thu nhập tạm tính? I_icon_minitimeFri Jun 14, 2013 5:53 pm

trong quý đó nếu bên em có viết hóa đơn GTGT tăng thì đó là khoản doanh thu để tính  thuế thu nhập doanh nghiệp tậm tính
CÒn chi phí thì là toàn bộ vật liệu em xuất dùng trong tháng đó! xuất dùng nhé chứ ko phải vật liệu đầu vào còn lưu kho! và các chi phí tiếp khách nhân công, phân bổ máy móc tài sản công cụ dụng cụ.
Bên xây dựng đặc thù là hạch toán riêng từng công trình! nếu bên em có kế toán trưởng thì bảo họ hướng dẫn cho cách làm nhé
Hoale89
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm: : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Cách tính thuế thu nhập tạm tính?   Cách tính thuế thu nhập tạm tính? I_icon_minitimeSat Jun 15, 2013 3:32 am

Em hiểu rồi ạ, em cảm ơn a!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cách tính thuế thu nhập tạm tính?   Cách tính thuế thu nhập tạm tính? I_icon_minitime

Cách tính thuế thu nhập tạm tính?
Trang 1 trong tổng số 1 trang